Các lỗi xảy ra

Thảo luận trong 'GÓP Ý - TRAO ĐỔI' bắt đầu bởi SweetLove, 24/03/2009.

1. SweetLove

SweetLove Ong non & nai ^^

Tất tần tật các lỗi xảy ra khi truy cập diễn đàn hay đăng nhập cũng như viết bài .

8 people like this.
  2. SweetLove

SweetLove Ong non & nai ^^

Em khai trương trước đây:
    Mấy bác ong già già coi giùm em sao nick em ko thể ẩn nick như mọi nick khác vậy, vào nó chỉ hiện lên ô Tải vcard chứ ko có ô để check ẩn nick, hình nó đây

Thứ 2 là cái avarta của em nó bị lỗi sao đó, hình nào đưa lên nó cũng bé tẹo à mặc dù đã chỉnh đúng kích thước yêu cầu , em đã thử dùng hình đó qua nick khác hình to hẳn hơn nhiều , :???:

Thứ 3 là sao em post bài rùi tự mình xóa không được nhỉ, cái này chắc là tình hình chung của các nhóm ong này phải không? hay chị mình em bị ?:(

Cuối cùng là mấy bác chỉnh sao chứ post bài không đổi được màu chử, mổi lần muốn đổi phải chép ra word hơi cực..:no10:

Hix..chiều nay có người nói nick em còn cùi bắp hơn ong non mới đăng kí nửa...:huhu::huhu::huhu:

8 people like this.
  3. Unlimited

Unlimited Ong lãng du

Cái vụ màu chữ này đúng là ko xài được cả nửa năm rùi, xài dc mỗi màu đen cố định :p, có 1 bác Ong... hẹn Un chỉnh lại lâu nay mà Un đợi dài cổ hỏng thấy :D

8 people like this.
  4. dieulinh

dieulinh Ong lang thang

Mình cứ thắc mắc về những bài viết nhiều màu sắc, hóa ra là viết trên word rồi chép qua...Hihi...lâu nay mắng oan cái máy mình dzỏm tệ. Bác ong nào giỏi giỏi chỉnh lại giúp nào, cho diễn đàn mình đẹp ;) Thankssssssss

2 people like this.
  5. database

database Tả Pín Lù.

Sẽ fix các lỗi nêu trên, xin bà con vui lòng chờ nhé hic hic hic ...:khooo:

6 people like this.
  6. Vô Danh

Vô Danh Ong vò vẽ

Mới đọc bên kia thấy bác database nói là có vụ "rút lại lời Thanks" sao mà em không thấy hết...hic...Đang tính góp ý với bác cho ra đời cái "rút lại lời thanks" để thành viên nào nhấn nhầm có cơ hội sửa chữa :eek:

4 people like this.
  7. database

database Tả Pín Lù.

Mấy cái này đã giải quyết xong!
    Còn dụ này chưa xong đang khắc phục đây :(

6 people like this.
  8. yenphuong

yenphuong ...

Bác database ơi, khi em post bài, khoảng cách giữa các dòng trong bài không đảm bảo như khi nằm ở trong khung soạn thảo, sao thế bác nhỉ?

3 people like this.
  9. tandai

tandai Tự hành lữ khách...

Bác í đã ra tay đó em :).
    Nhân tiện nhờ luôn bác data ngó giùm cái chuyên mục THÔNG TIN KINH TẾ - XÃ HỘI, sao mà khi không đăng nhập thì lại không xem được thống kê bài ở trang chính. Cảm ơn bác trước nhá ;)

3 people like this.
  10. database

database Tả Pín Lù.

Cái dụ văn bản này nhờ Tandai check lại dùm thế nào ?
    Chuyên mục THÔNG TIN KINH TẾ - XÃ HỘI đã xong rồi nhe!

2 people like this.
  11. tandai

Cái lỗi này anh gặp hoài, nên xin trả lời thay bác data nhá: do khi em soạn trong Word (hoặc chép từ 1 số trang Web khác), khoảng cách dòng ở đó khác (theo mã HTML). Khi dán vô khung soạn thảo ở forum vBulletin, định dạng HTML đó không được giữ lại, nên khoảng cách dòng không được giữ như nguyên bản nữa.

Để biết bài của mình ra như thế nào, khoan nhấn nút "Gửi đăng" mà hãy nhấn "Xem thử", sau đó sửa lại các chỗ chưa vừa ý.

3 people like this.
  12. yenphuong

yenphuong ...

Chán một nỗi, lúc em xem thử thì ok mà khi đăng bài thì nó lại không đảm bảo. Nếu canh khoảng cách các dòng tại chính khung soạn thảo thì khi đăng sẽ giữ nguyên như khi soạn chứ bác?

2 people like this.
  13. tandai

Cái này thì chắc phải coi cụ thể trên máy mới biết. Hoặc em có thể chụp màn hình minh hoạ luôn, 1 cái cho lúc xem thử, và 1 cái cho lúc đăng. Khi đó mới có thể xem kĩ hơn là nguyên nhân do đâu.

2 people like this.
  14. ifoneday

ifoneday Ong vò vẽ

Các bác ơi, diễn đàn mình mất hết bài viết từ ngày 27/3 đến giờ hả? Thấy toàn bộ bài viết cuối cùng là ngày 26/3. Hic...

6 people like this.
  15. database

database Tả Pín Lù.

Sau thời gian bị hack diễn đàn , mặc dù đã cố gắng nhưng...chúng ta bắt buộc phải trở lại trước ngày đó cho chắc ăn, vì vậy bà con thông cảm :???:
    Nếu có sự cố gì về kỷ thuật xin các bác thông báo dùm nhé , Thanks !

7 people like this.
  16. Cái_Bang

Cái_Bang Guest

hiz

Mấy Bác ơi cho e hỏi là tai sao chữ kí trong diễn đàn e up ảnh lên thì nó bé xíu vậy.Bác nào pro giúp e với.Xem hình bên dưới kà:(

2 people like this.
  17. C'est La Vie

C'est La Vie Vô thường

Bạn nên up hình lên 1 web khác rồi chèn link vào chữ ký, như thế bạn có thể giữ nguyên kích thước hình và dễ dàng tùy chỉnh vị trí của hình trong ô chữ kí hơn.:)

3 people like this.
  18. Cái_Bang

Cái_Bang Guest

hjz

Em thử mấy web rồi nhưng cũng bế tắc bác có thể chỉ tỉ mỉ cho em được ko,cho e cái web bác hay làm luôn đi

2 people like this.
  19. Vô Danh

Vô Danh Ong vò vẽ

Bạn có thể UPLOAD hình lên www.photobucket.com . Rồi bạn chọn dòng LINK cuối cùng có cấu trúc như sau [​IMG] (hoặc bạn có thể lấy bất kỳ hình nào mà đã có LINK sẵn trên mạng rồi bạn chèn vào ở giữa đoạn [​IMG] ). Sau đó bạn vào "sửa chữ ký" rồi bạn cho đoạn CODE đó vô thì bạn sẽ có chữ ký là hình ảnh bạn mong muốn.

Cách cho hình vào chữ ký có thể nói là gần giống như chèn hình ảnh vào đoạn văn bản bình thường. Ban có thể tham khảo tỷ mỹ hơn tại http://danhim.net/diendan/showthread.php?t=40

Chúc thành công nhé;)

3 people like this.
  20. Unlimited

Unlimited Ong lãng du

Các bác kiểm tra giúp Un với, cái nick của em đăng nhập vào cứ bị lỗi hoài, đăng nhập vào được vài phút là bị văng ra, mà ở danh sách truy cập thì cái nick của em vẫn cứ nằm chình ình ở đó :rauqua:. Bởi vậy cứ chừng 5 phút là phải đăng nhập lại . :???:

3 people like this.