thay áo mới cho đa nhim tại sao ko?

Thảo luận trong 'GÓP Ý - TRAO ĐỔI' bắt đầu bởi mainguyen, 31/05/2009.

1. mainguyen

mainguyen New Member

góp ý thay màu áo mới cho 4rum tại sao ko? một việc tôi nghĩ chỉ cần 10p BQT có thể thay màu áo mới cho 4rum
    tôi quản lý một số web và 4rum và những nơi tôi quản lý đều có đặt logo của danhim.net tôi cũng chỉ muốn quảng bá Đơn Dương với mọi người nhưng tôi cũng nhận đc một số ý kiến của thành viên ở những 4rum đó khi ghé thăm đanhim.net. chỉ mọt câu quê anh đẹp nhưng có cái 4rum xấu quá.
    điểm đầu tiên đánh mất trong khách vãng lai về cái nhìn về con người đơn dương chính là skin hiện tại
    khi BQT ghé thăm một 4rum nào đó cái gì đầu tiên đập vào mắt BQT có phải giao diện ko hay là bài viết. với tôi một người làm web tôi thấy nên thay đổi màu áo và bổ sung thêm một số chuyên mục con trong công nghệ thông tin vì thời buổi này 4rum nào cũng đều có số mem wan tâm đến công nghệ thông tin cao. tôi chỉ góp ý vậy mong lần sau quay lại 4rum sẽ sáng sủa và đẹp hơn
    hãy để mọi người nhìn con người đơn dương bẳng con mắt khác

2. Ong bầu

Ong bầu Ong bầu Thành viên BQT

Cảm ơn bạn đã góp ý.

BQT đang xem xét thiết kế lại giao diện sao cho sáng sủa hơn.

Về lĩnh vực CNTT, bạn có thể đề nghị thêm những chuyên mục nào. Khi thành viên có nhu cầu hợp lý, BQT sẽ đáp ứng.

3. caicuicho

caicuicho New Member

Nhìn trang chủ và diễn đàn có nét pro,style nhẹ nhàng và đơn giản cả font và hình.Tui không thích một trang web địa phương lại quá màu sắc giống mấy trang quảng cáo,hoặc câu khách bằng những hình ảnh hot.Nếu có thể chỉ cần đẩy độ tương phản giửa background và khung lên chút đỉnh cho bắt mắt.Lâu lâu nếu rảnh thì thay baner cho khác lạ(baner này cũng đẹp tuy có vài chổ hơi mờ) .

4. database

database Tả Pín Lù.

BQT sẽ thay đổi baner cho phù hợp, hiện tại diễn đàn đã có thêm skin tùy chọn cho các bạn, các bạn có thể chọn như hình bên dưới theo ý thích của mình. Xin các bạn vui lòng cho ý kiến tại đây để chúng tôi hoàn thiện hơn với bộ áo mới của DaNhim.net :biaoqing_008:

Tùy chọn nằm ở dưới góc trái màn hình:

5. áo ới được thay rồi , nhìn khá hơn trước 1 chút nhưng em nghĩ đừng nên lạm dụng hiệu ứng quá. diễn đàn load đã chậm nay càng ì ạch hơn các bác ạ

6. mainguyen

mainguyen New Member

cám ơn BQT đã nghe ý kiến của mình
    với 4rum của địa phương thì đúng ko cần màu mè nhưng sáng sủa là ok rồi
    còn về công nghệ thông tin
    có rất nhiều nhưng có lẽ chúng ta thêm vài mục vào đừng cụ thể như hiện tại vì bây giờ công nghệ thông tin vẫn là mối quan tâm của tất cả mọi người mà

Software & Download
    Office
    Bảo mật
    Diệt vius - Spyware
    Internet & E-mail
    Đồ họa máy tính
    Audio - Video
    Công cụ lập trình
    E-book

Blog yahoo plus
    Entry hay
    Thư viện Theme
    Thủ thuật Blog
    Hỏi - Đáp

Thế giới Computer
    Tin tức
    Thủ thuật cơ bản
    Xử lý sự cố Tinh chỉnh
    Tăng tốc
    Nâng cao

nhưng đây chỉ là ý kiến của mình vì mình nghĩ bây giờ công nghệ thông tin là dc mọi người quan tâm nhất
    vì 4rum mình ko fải là 4rum chuyên về it nên nguyên chỉ đưa ra một số chuyên mục như trên BQT có thể chọn vài chuyên mục cũng đc miễn sao đừng để chung chug như hiện tại là ok rồi

7. database

database Tả Pín Lù.

Cái dụ này chắc là bác Ong Bầu phụ trách nội dung phải ra tay rồi :)

8. motnguoidanong

motnguoidanong Ong nghệ

Theo tôi nghĩ vấn đề này cũng không cần thiết lắm vì chuyên mục CNTT của chúng ta cũng không nỗi bậc gì chỉ có vài chủ đề chính. Diễn đàn chúng ta lượng thành viên tham gia còn mỏng chủ yếu về giao lưu gắn chặt tình cảm con người Đơn Dương lại với nhau. Có một số chuyên mục được yêu cầu mở ra rồi chết đứng ở đó không ai tham gia cho nên mở ta nhiều topic mất công nhìn diễn đàn rờm rà chừng nào số lượng thành viên chúng ta tham gia đông hơn chúng ta mở cũng không muộn.:)

9. mainguyen

mainguyen New Member

đó là ý kiến của mình thôi mà
    tuy rằng 4rum giao luu gắn chặt tình cảm thì củng nên bổ sung vào vì ở đấy chúng ta sẽ trao đôi và củng có thể giao lưu tại đó
    hì góp ý thôi mà hihi

10. Tui đồng tình với ý kiến này của motnguoidanong. Vấn đề IT mà mainguyen đề cập có lẽ là nhan nhản ở các trang web khác rùi. Nếu ai quan tâm, họ sẽ tự tìm hiểu mà. Với những chuyên mục hiện tại trên Danhim, thú thực là tui cũng còn chưa xem hết.

Bên cạnh đó, tui thấy có những nội dung do một số thành viên post mà tui cho là chưa đặc sắc lắm. Lượm lặt từ internet cũng là một điều hay để làm cho danhim thêm phong phú nhưng tui thiết nghĩ, nếu có chọn lọc hơn thì chất lượng diễn đàn sẽ ngày càng tốt hơn.

Tui thích những bài tự viết dù có thể đôi khi nó chưa được hay nhưng lại rất đáng trân trọng.

11. Ong bầu

Ong bầu Ong bầu Thành viên BQT

Cảm ơn các bác đã có nhiều ý kiến đóng góp chân thành. BQT sẽ lưu ý tất cả để sắp xếp các chuyên mục (chính & phụ) sao cho hợp lý, bớt chung chung, nhưng cũng không quá rườm rà.

Có thể sẽ làm hơi chậm một tí, vì quỹ thời gian đang có hạn. Trong thời gian đó, mong các bác cứ tiếp tục viết bài cho phong phú. Cái yếu nhất của diễn đàn chúng ta hiện giờ là trong một số (không ít) chuyên mục, cả mod lẫn thành viên đều ít có những bài viết đặc sắc, có sự đầu tư của riêng mình (để không phải là bản sao máy móc của những website khác). Mong là mong càng ngày càng có nhiều người tham gia tích cực hơn ở nhiều chuyên mục, mỗi người một tí gió sẽ thành bão, chứ có vài người thì thổi đến phồng mang trợn mắt lên cũng chỉ sẽ là một làn gió hiu hiu thôi...

Thân ái.

12. mainguyen

mainguyen New Member

hì ý của các bạn cũng hay nhưng đó là ý kiến của mình thôi
    admin thì luôn luôn lắng nghe ý kiến đóng góp của thành viên để xây dựng 4rum ngày càng phát triển
    vì thế nếu các bạn đồng ý với ý kiến của motnguoidanong thì ý kiến của mình sẽ loại bỏ ngay thôi mà hì
    chuyện thêm vào hay ko đối với mình ko quan trọng quan trọng vì đó cũng chỉ là ý kiến.
    thân chào