Tuổi học trò và những câu chuyện khó quên !

Thảo luận trong 'Khóa 1998' bắt đầu bởi tuyetminh12b, 12/07/2012.

1. tuyetminh12b

tuyetminh12b New Member

K98 ơi..

Cũng lâu rồi ta không gặp nhau chén bạn chén anh , có lẽ vì tình hình kinh tế có ảnh hưởng nhiều ít đến chúng ta chăng ? Nên muốn kể nhau nghe lại những chuyện xưa cũ ôn lại dành mượn nhờ đất ở đây chút thôi....

Nào ta cũng kể đi..những gì còn lưu lại trong ta ..mãi tận đến giờ....sau 14 năm chia xa mái trường ...!!

Với mình nhiều lắm , nhưng để mở đầu kể 1 kỹ niệm xưa cũ xem còn mấy ai nhớ hông ?

<<< Lúc đó tụi mình cùng học lớp 9 , vào một buổi chiều thì cả đám Mình , Vũ , Sương , Quyên ...và ..nhiều bạn nữa...quên rùi...hiii rủ nhau vào đập Đa Nhim câu cá ...Nhưng không phải là dưới chân đập nhé....đi băng đường Xóm 1 xong trèo lên núi ..xong rồi lại bò mon men xuống triền sông ..mình nhớ là từ đó có thể nhìn thấy cái nhà Gác Công An , vừa chơi vừa sợ Công An..nên cả đám ..vui lắm..........nhưng đó chưa nhớ đâu.....đi mon men theo bờ tiến lại gần khu canh gác thì có 1 chiếc thuyền nhỏ..cả đám mới bảo lấy và leo lên đó ....mình cũng leo lên...và một vài bạn nữ nữa....thế là nó chao đảo..không ai biết bơi..có Vũ thì biết nhưng làm sao...cả đám bị chao đảo xanh cả mặt...tưởng là tiêu trận đó rồi...nhưng hên quá..vẫn còn..các bạn không tưởng được cái cảnh đó đâu....mặt đứa nào cũng xanh lè như tàu lá chuối luôn....la hét quá chừng...phần thì sợ nó lật...phần thì sợ các Chú Công An phát hiện đuổi theo...ôi..nhớ thật ..>>>>

------------